Mwanakwetukids
Alianza Kuogopa Barua Zilizokuwa Zikifika
Nyumbani
Kila barua iliyowekwa kwenye sanduku la posta la nyumba yao ilimfanya Tino ahisi hofu. Tangu baba yake aanze kupokea simu nyingi kutoka kwa watu aliowadai fedha mazingira ya nyumbani yalikuwa yamebadilika. Wazazi wake walizungumza kwa sauti za chini na wakati mwingine baba yake alikaa sebuleni kwa muda mrefu akiwa kimya.
Tino alikuwa na miaka kumi na moja na
akisoma darasa la tano. Hakuwa akielewa vizuri matatizo yaliyokuwa yakiikabili
familia yao lakini alitambua kuwa mambo hayakuwa kama zamani. Baba yake ambaye
hapo awali alikuwa mchangamfu na mwenye utani alikuwa ameanza kukasirika kwa
mambo madogo.
Siku moja alipokuwa akirudi kutoka shule
Tino alikuta bahasha ikiwa imewekwa kwenye mlango wa nyumba yao. Alipoiona
ikiwa na jina la baba yake aliiokota na kuiweka ndani ya begi lake. Aliogopa
kwamba kuwasili kwa barua nyingine kungeleta mabishano mapya nyumbani.
Usiku huo baba yake aliuliza kama kuna
barua iliyofika. Tino alikanusha lakini alishindwa kupata usingizi kwa sababu
alijua kuwa alikuwa ameficha kitu ambacho hakikuwa chake.
Asubuhi iliyofuata aliitoa bahasha kwenye
begi lake na kumkabidhi mama yake. Mama yake alipomwuliza kwa nini aliificha Tino
alianza kulia na kueleza kuwa alikuwa akiogopa kuona familia yao ikiendelea
kuwa na huzuni.
Mama yake alimkumbatia na kumweleza kuwa
matatizo ya kifedha yalikuwa jukumu la watu wazima kuyashughulikia. Hakupaswa
kuficha barua wala kujaribu kutatua matatizo ambayo hakuwa na uwezo wa
kuyatatua.
Baadaye wazazi wake walikaa pamoja na
kuzungumza naye kwa uwazi unaolingana na umri wake. Walimweleza kuwa walikuwa
wakipitia changamoto lakini walikuwa wakitafuta njia za kuzitatua.
Kwa mara ya kwanza baada ya muda mrefu Tino
alijisikia huru kueleza hofu yake bila kuogopa kulaumiwa. Alielewa kuwa
hakulazimika kubeba wasiwasi wote peke yake.
emakulatemsafiri@gmail.com
0653903872


Post a Comment